Welcome Guest [Log In] [Register]
Đang tải công cụ t́m kiếm...
ALBUM ĐƯỢC ĐỀ CỬ:

NỘI QUY CÂU LẠC BỘ TIÊU-SÁO VIỆT NAM
Quy định khi viết bài
HƯỚNG DẪN 4RUM FANPAGE DIỄN ĐÀN
- Hướng dẫn post nhạc lên diễn đàn
- Hướng dẫn post video từ youtube
- Hướng dẫn up ảnh lên diễn đàn
- Hướng dẫn chỉnh sửa profile
Liên kết:
-Làm bằng ô tô rẻ nhất VN: hocbangoto.net
-Tư vấn & hỗ trợ đầu tư tài chính: babfx.com
Đang cập nhật bài viết mới, bạn chờ chút nhé...
Nếu đợi lâu hăy xem bài viết mới TẠI ĐÂY
Chào mừng bạn đă đến với câu lạc bộ tiêu, sáo Việt Nam
Ở đây, các bạn có thể học hỏi, trao đổi kinh nghiệm về các kỹ thuật chơi sáo, tiêu và các loại nhạc cụ khác với thành viên trong cả nước.
Bạn c̣n có thể tham gia các buổi offline thú vị, giúp bạn hiểu rơ và thêm yêu thích loại nhạc cụ phổ biến này
Nếu chưa tạo tài khoản, hăy ĐĂNG KƯ để có thể sử dụng đầy đủ các chức năng của diễn đàn:

Nếu quên mật khẩu bạn click VÀO ĐÂY, mật khẩu sẽ gửi vào email của bạn

Nếu bạn đă có tài khoản, hăy đăng nhập vào tài khoản của ḿnh!

Username:   Password:
Add Reply
  • Pages:
  • 1
[video] HD học chơi flute
Topic Started: 16/02/2011 - 11:20 am (23,098 Views)
truongpham
Member Avatar
Binh nhất
xin chào các anh chị và các bạn
ḿnh rất thích sao flute , nhất là khi nghe Kim Tiểu Phương chơi nên dù khó khăn tài chính nhưng ḿnh vẫn cố tậu 1 cây yamaha về tập
ḿnh k phải dân âm nhạc , chỉ là quá thích nên muốn t́m hiểu thêm . mong được các anh chị và các bạn hướng dẫn
về nốt nhạc và cách đọc sheet nhạc th́ ḿnh vẫn đang t́m hiểu và có vẻ như hơi hơi hiểu nhưng cách cầm sáo , bấm phím cho đúng âm , cách giữ hơi th́ ḿnh chưa biết
ḿnh mong được sự chia sẻ của các anh chị và các bạn
xin chân thành cảm ơn !
Edited by Tiêu sáo, 04/02/2012 - 09:49 pm.
Offline Profile Quote Post Goto Top

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Nếu chưa đủ điều kiện tài chính th́ bạn cứ chơi sáo 6 lỗ b́nh thường cho tốt, sau đó chuyển sang flute là chơi được ngay, chỉ mất mấy chục phút thích nghi thôi.

c̣n nếu đă đủ đạn để sắm flute rồi, th́ việt nam có loại victoria của Tàu tầm 1 triệu 8 trăm ngh́n. Ḿnh chưa dùng thử nên ko có nhận xét chất lượng loại này. Nhưng loại 450$ mà ḿnh thử ở trên Tất Thắng th́ âm khá ngon. C̣n loại cậu nói là mạ niken th́ ḿnh chưa xem qua, có link giới thiệu không? ḿnh xem phát
SHOP NHẠC CỤ diễn đàn tieusao.com

FANPAGE chính thức của diễn đàn tiêu sáo

truongpham
Member Avatar
Binh nhất
hi hi, gặp được AD có chuyên môn rồi
sáo của ḿnh là yamaha YFL 211 , trông cũng khá bóng bẩy , chủ cửa hàng bảo đó là trung quốc thôi
ḿnh k phải dân nhạc , chưa có cái ǵ gọi là kiến thức cả ... ḿnh t́m hiểu về nhạc lư cơ bản nhưng mà ...hông hiểu mấy hi hi
AD có thể chỉ ḿnh cách bấm phím trên sáo flute cho đúng với âm không ? ví dụ âm Đồ , Rê , Mi th́ bấm nút nào ? làm sao thổi khi nhạc lên cao độ , làm sao thổi khi nhạc giảm độ ?
khi nào th́ ḿnh mới có thể tập được sheet nhạc nhỉ ?

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

hix, sao bạn lại mua cây này 3 triệu dc nhỉ? cũ à? cây này ḿnh xem giá là tầm 10 triệu cơ mà. Nếu tầm này th́ chơi ngon zồi. Để xong ḿnh up video hướng dẫn bấm và chơi flute lên cho bạn học theo. Chơi flute c̣n dễ hơn chơi sáo b́nh thường haha

truongpham
Member Avatar
Binh nhất
AD HungCuong là dân nhạc viện à ? sao rành về sáo thế ? bạn sinh năm bao nhiêu để ḿnh tiện xưng hô
ḿnh k phải dân nhạc nên làm quen khó lắm , đọc k tự hiểu đc , mà độ này đi làm suốt nên k qua thư viện nhạc viện để t́m hiểu tài liệu hay đi học thêm khóa bồi dưỡng đc thành ra phải tự ṃ trên mạng
có ǵ bạn chỉ giáo giùm ḿnh với nhé

truongpham
Member Avatar
Binh nhất
a bạn ơi
cái sáo của ḿnh k biết nó có bị hỏng ǵ không nữa ? có cái lỗ khít có cái không ? lắp vào th́ 3 phần đêu khít , phím bấm khá nhẹ
cái chất liệu ở các nút bấm cho kín gọi là tampong à ?sáo ḿnh có 1 phím bấm k có tampong , đó là phím thứ 2 từ lỗ kề môi vào thổi ư
hinh như sáo flute có thể có kêt cấu khác nhau nhỉ ?

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Hướng dẫn học flute bài 1

Edited by Tiêu sáo, 17/02/2011 - 04:27 pm.

truongpham
Member Avatar
Binh nhất
ui trời , hơi hơi hiểu v́ ḿnh ...dốt tiếng anh :D

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Học flute bài 2

Nghiadizi
Member Avatar
Thiếu tướng
Tớ cũng định thử chơi Flute v́ Flute chơi nhạc phương Tây và nhạc mới hợp hơn sáo trúc,nhưng ko biết cách bấm nút trên sáo Flute có giống cách bịt lỗ trên sáo trúc ko!C̣n 1 thắc mắc nhỏ nữa là tớ cầm sáo nghịch tay( tay phải gần miệng hơn) vậy khi sang sáo Flute th́ mấy chỗ gạt thăng giáng có vấn đề ǵ không Cường!
Cây 1tr8 ko biết âm có chuẩn ko chứ bỏ ra mấy triệu mua cây Flute đối với dân nghiệp dư th́ xót lắm!h́
Đàn ca sáo nhị

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Nghiadizi
18/02/2011 - 01:37 pm
Tớ cũng định thử chơi Flute v́ Flute chơi nhạc phương Tây và nhạc mới hợp hơn sáo trúc,nhưng ko biết cách bấm nút trên sáo Flute có giống cách bịt lỗ trên sáo trúc ko!C̣n 1 thắc mắc nhỏ nữa là tớ cầm sáo nghịch tay( tay phải gần miệng hơn) vậy khi sang sáo Flute th́ mấy chỗ gạt thăng giáng có vấn đề ǵ không Cường!
Cây 1tr8 ko biết âm có chuẩn ko chứ bỏ ra mấy triệu mua cây Flute đối với dân nghiệp dư th́ xót lắm!h́
về cách bấm th́ đă hướng dẫn tại video 1 rồi. video 1 dạy thổi cả note đồ. C̣n về việc bạn chơi tay trái th́ bạn đă tự làm khó bạn rồi v́ đặt sáo cũng phải đặt riêng, flute không dành cho tay trái, trừ khi bạn đặt hàng riêng thôi. C̣n về độ chuẩn của cây 1tr8 th́ bạn khỏi lo, flute cây nào cũng chuẩn như khuôn đúc luôn. Chỉ có điều 1tr 8 chất lượng kém hơn về âm, chất liệu kém hơn, gia công nhanh hơn nên có thể dể hỏng hơn khi va đập %<> và c̣n nhiều cái kém hơn các cây flute tốt, tiền nào của ấy mà. Nó đắt v́ gia công rất phức tạp

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Học sáo flute bài 3

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

trong video có điều ǵ làm các bạn không hiểu cứ hỏi nhé

truongpham
Member Avatar
Binh nhất
k hiểu sao ḿnh làm đúng như các nốt đầu tiền ở bài 1 mà k tài nào thổi ra tiếng , mạnh nhẹ ǵ cũng k ra hay là sao của ḿnh có vấn đề nhỉ
cái nốt C ở dưới khuông nhạc ư ,,, hic

Tiêu sáo
Member Avatar
Administrator

Học sáo flute bài 4

aotuong
Member Avatar
Auditor
Bạn lên google search cuốn sách tập flute cơ bản của wagner về mà tập. Giáo tŕnh đó hay và cũng tập bài bản.
Posted ImagePosted Image
Phan lam trai go phim binh thien ha
Chi anh hung click chuot dinh giang son

LuckyLucy
Member Avatar
Trung tướng
cho hỏi cái sáo flute này ḿnh tự học có đc không. Em đi mua mấy ông ở cửa hàng cứ bảo là phải có thầy dạy mới chơi đc nên em cũng đắn đo chưa dám mua. Chứ em cũng thích cái flute lắm :D

LuckyLucy
Member Avatar
Trung tướng
cho hỏi cái sáo flute này ḿnh tự học có đc không. Em đi mua mấy ông ở cửa hàng cứ bảo là phải có thầy dạy mới chơi đc nên em cũng đắn đo chưa dám mua. Chứ em cũng thích cái flute lắm :D
Edited by LuckyLucy, 19/06/2011 - 10:48 am.

sleepspray
Member Avatar
Binh nhất
chào mọi người!ḿnh cũng là dân mê flute nhưng chưa rơ phải học và mua flute như thế nào?có ai là pro về thể loại này chỉ ḿnh với nha!thanks

LuckyLucy
Member Avatar
Trung tướng
chơi flute có nốt rê với nốt đô khó thổi ra tiếng lắm. Em tập măi chả đc. Đúng là phải có thầy thật :((

Go to Next Page
« Previous Topic · Video hướng dẫn · Next Topic »
Add Reply
  • Pages:
  • 1

Xem tốt nhất trên các tŕnh duyệt: Oprera, Mozilla Firefox, Google Chrome ở độ phân giải 1024 x 768 pixels.